Welcome to Heroes of Newerth Thailand Forums

Reply to Thread
Results 1 to 9 of 9

แนะนำ การออกของ ของ Rally หน่อยครับ

พอ ดี ตัวนี้มาใหม่ เลย ไม่รู้ว่า มันคือสายไหน

และ ควร ออกของ อะไร อะครับ

คลิปก็หายาก ยังมีอยู่น้อย

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

ของผม Ghost Marchers, Assassin's Shroud, Shrunken Head , Helm of the Black Legion, Blood Chalice

ได้ตามนี้ก็โอเครๆแล้วครับ

ริต่ด๊!!!

3Ÿ :: ☜。ღ°♥¤WÏѶ¤♥°ღ。☞

Relly เป็นHeroที่ทำสกิลมาไม่ค่อยคอมโบน่ะ ถึงสกิลมันจะโหดทุกสกิลเลย
    Tank ตัวเปิด
    เพื่อนๆๆลองคิดจังหวะ all skill 1 stunเปิด แล้ว unti - - โดนไม่ยากน่ะแต่ถ้าเจอ Disable ฝังตรงข้าม untiก็หยุดล่ะ จะใช้อีกรอบมันก็คงจะไม่โดนแล้ว จะบอกว่าuntiที่เป็นAOEนั้นมันโดนโคตรจะยาก ระยะต้องจูบติดกันแบบแลกลิ้นเลยถึงจะโดน
    ส่วนสกิลสามจังหวะ all คงจะไม่ได้ฟันในกรณีที่เราเป็นตัวเปิด ถึงจะออก Shuken head ก็น่าจะโดนตีนรุมตายเพราะเลือดไม่เยอะมาก จะเล่นเป็นตัวเปิดก็สุดแล้วแต่รูปแบบของเกมน่ะ
    support
    ส่วนของเพื่อนๆๆลองคิดน่ะ skill1เข้าไปต่อด้วยunti Heroฝังนูนก็ แทบตายล่ะสกิลสอง slow ตีสองที่ก็ตายล่ะไม่จำเป็นต้องมีของจะเป็นตัวชงให้เพื่อนตีก็แนวๆๆเดียวกับตัวเปิดอ่ะคล้ายๆๆกันแต่เข้าที่หลัง
    Carry
    จะเล่นเป็นcarry ก็เสียดายสกิลunti แต่ความคิดจริงๆๆของผมน่ะ ไอตัวนี้untiเหมือนเป็นของแถมมากกว่าเพราะสกิลสามมันโกงสุดล่ะออกของเป็น Carry มีslow มี stun โหดอยู่แต่มันก็ carryไม่สุดอ่ะ สรุปว่าตัวนี้มันเหมือนกับว่าเอามาให้ดูสกิลโหดๆๆๆหลอกเงินคนอ่ะประมาณนั้น
    ถ้าจะเล่นแนว tankของ ก็ shken headนิแหละ ดีสุดแล้ว จากนั้นก็ item เพือ suppor หรือกันตาย คทาผลัก หัวใจ แนวๆๆนั้น
    ถ้าจะเล่นแนว Carry ก็ shunken head เหมือนเดิมแต่ของ ที่เหลือก็ เน้นเป็นที่เจาะเกราะลดเกราะเป็นส่วนใหญ่ เรื่องของเจาะเพราะ ผมยังไม่แน่ใจเพราะ สกิล สาม คำอธิบายบอกว่า โจมตีทะลุเกราะ 60เปอเซน งิแปลว่าถ้าลดเกราะ ซัก20 เกราะฝังตรงข้ามเหลือ0 สกิลสาม ก็ ไร้ประโยชน์สิน่ะเพราะไม่เจาะเกราะ มันเหมือนไม่เหลือเกราะให้เจาะ- -ส่วนของทำ dmg ต้องทดสอบอีกที ผมก้ไม่แน่ใจครับ

ไม่แนะนำเกราะสะท้อนเพราะเลือดมันน้อย

Ghost Marchers,Helm of the legion,Genjuro ของหลักๆ
    NullStone,ShunkenHead,Barrieridol,BehemothHeart ตัวเลือกตามสถานการณ์
    Frostburn,Shieldbreaker,ดูดเลือดใหญ่(จำชื่อไม่ได้) Atkmod เลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง

ซื้อมาเสียใจอ่ะ สกิวกดหลายทีกว่าจะใช้ได้ต้องมาเล็งอีกชาวบ้านวิ่งหนีไปไหนต่อไหนล่ะ กว่าจะสกิวได้ครบ ชาวบ้านคลิกทีเดียวปาสตัน ตัยหองไปหลายศพล่ะ ยิ่งตอนallมั่วๆ ลองคลิกสกิวอันติหันไปใส่มันสิ ถ้าพลาดไม่ใช่เรื่องแปลก สกิวแคบจนตกใจ(Legionปั่นมันยังไกลกว่าอีกความคิดผม) แล้วไหนจะยืนชาจอีกถ้าไม่สตันเข้าเปิดล่ะก็เห็นทีชาตินี้อันติคงไม่โดนใคร- - ปล.มีไกด์ดีๆแนะนำเลยครับหาสเตปอยู่

slow skill2แล้ว untiก็พอไหวอยู๋น่ะ ต้องลองเล่นดูอ่ะ untiให้มันกว้างกว่านี้มันคงจะโกงเกิน แค่ท่าสามก็สุดยอดแล้ว ^^ ถึงจะเป็นheroครึงๆๆกลางๆๆแต่ผมชอบมากตัวนี้

ผมว่านะ ไอ้ที่คนชอบบ่น skill ใช้ยากอย่างนูนอย่างนี้ ผมว่ามันขึ้นอยู่กับผู้เล่นนะไม่ใช่ ตัว hero ถ้าคนแม่งเก่งจิงดูจังหวะ แม่วโดนไม่ยากหลอก ถ้ารู้ว่าพุ่งไปแล้วจะโดนใบ้ หรื stun แล้วจะพุ่งไปทำไมละ ถ้าเจอแบบนี้ hero ตัวไหนก็มีสิทเป็นง้อยได้หมด

บอกตรงๆนะ ผมเองก็ไม่ได้เก่งหลอก แต่พอมีโอกาสได้ไปเจอคนที่เล่น้ก่งๆเค้าเล่นตัวนี้ แม่งฆ่ากันสนุกสนาน เพราะงั้นเลยอยากบอกว่า hero ทุกตัวแม่งโหดหมดอะ จะเทพแค่ไหน ไม่มได้อยู่ที่ hero มันอยู่ที่ตัวผู้เล่น เพราะงั้นอย่าคิดมากคับ ว่ามันเป็น tanker nuker หรือ carry แค่มันมี skill ที่คุณคิดว่าใช่ สนุกกับมันได้ ก็ ok แล้ว

Wink

ผมว่ามันไม่ได้ยากหรอก เพียงแต่คุณติดการกดสกิลแบบล๊อคตัวฝั่งตรงข้ามเท่านั้นแหละ ผมชอบนะตัวนี้ช่วยทีมได้เยอะ

ผมเองช่วยแครรี่ทีมผมมาแล้วนับไม่ได้ส่วนอันติที่ว่าให้โดนยากเกินไป

ถ้าทำความเข้าใจสกิล ของตัวมันเองคุณจะรู้ว่าคอมโบเดียวเลเวล 16 นี่มันดาเมจ 1150 เลยนะ

ส่วนที่บอกว่าพุ่งเข้าไปแล้วโดน stun หรือโดนหยุดน่ะ มันจะมีไำอเทมที่เรียกว่า ShunkenHead

แค่เก็บตังออกมาสิ ถ้าบอกว่าไม่มีตังคุณก็เข้าแถว 2 ครับ จริงๆทั้งหมดมันอยู่ที่ตัวคุณจะมองและทำความเข้าใจ

ผมเองเล่นไม่เก่งเลยแต่ก็พยายามฝึกทุกวันจนทุกวันนี้ก็ยังฝึกต่อ เพราะมั่นใจแล้วว่า

เสียตังซื้อมันมาต้องใช้ให้เป็นเล่นให้คุ้มไม่งั้นจะซื้อมาทำไม

ไม่ได้เล่นเก่งนะครับแต่เอามาให้ดูว่ามันก็โหดดีนะ สเต็ปผม ออก Codex lv.5 มา combo กับ ulti ครับ สกิล 1 สตั้น ตามด้วย ulti แล้วก็ เก็บด้วย codex แล้วก็ตามด้วย windwalk เพื่อเอามา ตุ๋ยอีกทีครับ ปล.อย่างอื่นไม่ได้ออกครับ ออกแค่นี้ก็ end แล้วอ่าครับ = ="