Welcome to Heroes of Newerth Thailand Forums

Reply to Thread
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 30

Smile ขอ วิธีเล่น hero monkey king ด้วยจ๋า

อยากรู้วิธีใช้สกิลcombo นะคับช่วยสอนหน่อยพอดี จากที่เล่นมา Q 4 D 5 A11 ไม่ไหว อุบาทใจมากๆคับช่วยสอนทีนะ จากคนไม่รู้ตัวอื่นเปงหมดยกเว้น ไอ่

ซุนหงอคงเนี้ยกดskillcombo ไงหว่า บอกที่คับ

Legendary UMbra_IV's Avatar
    ผมว่าเอาแบบทั้งวิธีเล่นและแนวทางการออกไอเทมเลยดีกว่าคับ เพราะผมเองลองเล่นก็ยังงงๆกับความสามารถของสกิลมันอยุ่เหมือนกัน ไม่รุ้จะออกไอเทมอะไรมาประยุกต์ให้เข้ากับการเล่นของผมดี --*

เห็นฝรั่งมันเล่นโหดอยากโหดเหมือนมันมั้งอ่ะ -*-

ถ้าเข้าถึงตัวได้ ก็เปิดด้วย 3 พออีกฝั่งจะเดินออกก็ ใช้ 2 ดึงกลับมา แล้วก็ดึงด้วย 2 อีกทีเอา ดามเมจเพิ่ม ส่วนสกิล 1 จะ ใช้ตอนไหนก็ได้ เอาไว้หลบ

จริงๆมันมี คอมโบ คล้าบๆ pebb อยู่ สำหรับคนไม่รู้ pebb stun + toss จะทำ damage พิเศษ คล้ายๆโดน stun 2 ที

ส่วนมังกี้คิง จังหวะที่ใช้ 2 ตอนกำลังกระโดดจะดึง ให้กด 3 ถ้าจังหวะพอดี จะทำให้โดน damage ท่า 2 เป็น 2 ที

เพราะปกติ ถ้าเราเล็ง ท่า 2 ใส่ศัตรู มันจะโดนดาเมจ จากกลับดึง แต่ไม่โดน ดาเมจเวลาเราลง แต่ถ้าเรากด 3 ทัน มันจะไปหยุดการดึง ทำให้โดนดาเมจจากการดุงของเรา และโดนเหยียบอีกที จากนั้นก็ใช้ 2 ซ้ำอีกที จะได้ดาเมจเยอะมาก

แต่ทำโคตรจะยาก เล่นจริงๆไม่เคยกดติดสักที แต่ในโหมดซ้อมทำได้ -*-

ไม่ได้กดสักที สกิล 3 กดแต่ 1-2 -.- กด สกิล 2 แล้ว 1 แล้ว 2แล้ว 1 ล่วงตั้งแต่ 2-1แล้ว - -.

Quote Originally Posted by [O]Taiki View Post
    ถ้าเข้าถึงตัวได้ ก็เปิดด้วย 3 พออีกฝั่งจะเดินออกก็ ใช้ 2 ดึงกลับมา แล้วก็ดึงด้วย 2 อีกทีเอา ดามเมจเพิ่ม ส่วนสกิล 1 จะ ใช้ตอนไหนก็ได้ เอาไว้หลบ

จริงๆมันมี คอมโบ คล้าบๆ pebb อยู่ สำหรับคนไม่รู้ pebb stun + toss จะทำ damage พิเศษ คล้ายๆโดน stun 2 ที

ส่วนมังกี้คิง จังหวะที่ใช้ 2 ตอนกำลังกระโดดจะดึง ให้กด 3 ถ้าจังหวะพอดี จะทำให้โดน damage ท่า 2 เป็น 2 ที

เพราะปกติ ถ้าเราเล็ง ท่า 2 ใส่ศัตรู มันจะโดนดาเมจ จากกลับดึง แต่ไม่โดน ดาเมจเวลาเราลง แต่ถ้าเรากด 3 ทัน มันจะไปหยุดการดึง ทำให้โดนดาเมจจากการดุงของเรา และโดนเหยียบอีกที จากนั้นก็ใช้ 2 ซ้ำอีกที จะได้ดาเมจเยอะมาก

แต่ทำโคตรจะยาก เล่นจริงๆไม่เคยกดติดสักที แต่ในโหมดซ้อมทำได้ -*-
    เล่นจริงๆผมก็กดไม่ทันเหมือนกันเสต็ปนี้ ได้อย่างมากก็ 2 สองที -.-*

รู้สึกตัวนี้มันจะ Semi-Carry แบบ Nomad นะ คือไม่เหมาะกับเกมระยะยาว

คือถ้าช่วงต้นเกมได้ Kill บางพอมีไอเทม พอช่วงกลางเกมเวล 16 พวกนี้จะเก่งมาก

Semi-Carry พวกนี้ต้องไปไล่ Gang กับทีมบ้างด้วย ไม่งั้นเรทเกมจะเริ่มทำอะไรไม่ได้

COMBO ง่ายๆครับ แต่คุณจะกดได้ ต้องฝึกเอานะ เดี๋ยวจะงงเอาเพราะมันเร็วมากๆๆๆ
    Step คือ

เล็งตัวที่จะทำ COMBO หันหน้าไป กด Q + E + W + W (+ Q)

เจ้าลิงน้อยก็จะพุ่งไปเสียบแล้วตีพื้น จากนั้นก็ดันเป้าหมายมาข้างหลัง แล้วดันมา ที่เดิม แล้วพื้นก็ บูม!! กลายเป็น โกโก้ปั้น -*-
    ตอน กด W เนี่ย ต้องเล็งเป้านะครับ ส่วน Q สุดท้าย เนี่ย อาจจ พลาดได้ ต้องกะ ดีๆ ที่วงล็บไว้คือ ไม่ต้องกดก็ได้ ถ้าทำตรงจังหวะมันจะออกเอง ถ้าโดนหมด จะทำ DMG ได้ ถึง 500 + จริงๆอาจจะได้มากกว่านั้นอีกนะเหอๆ

Step การเล่นก็ มีพลายแบบ คือ มันตายตัวไม่ได้หรอก แต่หน้าที่คือ fram lane ต้นเกม gank เมื่อมีโอกาศ พอ กลางเกมก็ เป็น หัวหมู่ทะลวงฟันได้ คือ ไปเปิดให้ทีมได้ เพราะ skill มันเร็วมากจิงๆสามารถเข้าไปเปิด แล้วหน ออกมาได้ จาก skill 1 (สำคัญนะต้องให้ โดน hit แรกก่อน จะได้ พุ่งหนี ในกรณีที่ทีมไม่ตาม หรือ พุ่งไป กองหลังของฝ่ายตรงข้ามได้

Step item ก็ มีหลายแบบอีก ทั้ง WW , Fire - Forst Brand , เจาะเกราะ , Fury , Null Stone ต้องใช้ ประสพการณ์ ในการดูรูปเกม และ Hero ฝั่งตรงข้ามในการเลือก Item เอา ผมคงไกด์ลำบาก เพราะเดี๋ยวก็ โดนบ่น ว่า อันนู่นไม่เหมาะ อันนั้น ไม่ดี -*-

GG

ที่ผมพูดอะ หมายถึง คอมโบ นี้นะ ในนี้เหมือนหลายๆคนก็ยังไม่มีคนรู้แหละมั้ง จากที่เห็นพิมๆมา

ลองดูครับ

Legendary UMbra_IV's Avatar
    Quote Originally Posted by [O]Taiki View Post
    ที่ผมพูดอะ หมายถึง คอมโบ นี้นะ ในนี้เหมือนหลายๆคนก็ยังไม่มีคนรู้แหละมั้ง จากที่เห็นพิมๆมา

ลองดูครับ
    อ่อ.... อย่างนี่นี้เอง พอเข้าใจแระ จากในคลิปดุเหมือนว่าตอนที่เค้าใช้สกิล 2 แล้ว mk มันกำลังจะกระโดดแต่ในชั่วพริบตานั่นเองเค้าได้ใช้สกิล 3 ไว้รอก่อน แล้วก็ใช้สกิล 2 ดึงกลับมาอีกที เพื่อให้โดนสกิล 3 ที่รอไว้สินะ อืม พอจะทำได้แฮะเรา ไม่น่าเกินความสามารถนะ

ขอบคุณสำหรับทุกๆข้อมุล + เทคนิคในกระทุ้นี้คับผม เดี้ยวจะไปฝึกเล่นดุ + ประยุกต์การออกไอเทมให้เข้ากับสไตล์การเล่นของผมอ่ะนะ ช่วงนี้มัวแต่เล่น Wildsoul เลี้ยงหมีอยุ่ --*

คอมโบมันกด Shift ไม่ได้นะรู้สึก พอกดแล้วมันจะเดินมั่วแล้วใช้สกิล แนะนำให้กดเองโดยใช้ q เข้าไปแล้ว w e w หรือ ถ้าอยู่ไกลๆโดดเหยียบหัวเพื่อนไปแล้ว w หรือ e ก็ได้ 555+
    Last edited by P2_Seven; 02-09-11 at 02:20 PM.